Rao là có
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

mẹo chọn váy cưới tôn dáng

Go down

mẹo chọn váy cưới tôn dáng Empty mẹo chọn váy cưới tôn dáng

Bài gửi by phanthinu Wed Apr 29, 2020 9:43 pm

Mẹo chọn váy cưới tôn dáng bạn gái nhất định phải biết?
Bạn có muốn mình trở nên lộng lẫy trong ngày cưới không? Bạn có muốn chiếc váy cưới mình mặc thật là vừa vặn và hợp với dáng người không? Vậy thì hãy tham khảo bài viết dưới đây của Thần Tình Yêu để biết mẹo chọn váy cưới tôn dáng giúp bạn tự tin trong lễ cưới mình nhé.
Chọn váy cưới theo form dáng người
Dáng quả táo:
Phần trên sẽ to hơn phần dưới, vai rộng, cánh tay to…
=> Để che bớt khuyết điểm của cơ thể, mẹo chọn váy cưới tôn dáng cho cô nàng dáng của táo đó là:
Chọn váy có viền cổ khoét chữ V.
Tránh chọn váy có tay bồng, họa tiết ở phần vai và ngực.
Khi mặc váy, bạn hơi rướn phần ngực về phía trước để làm tôn dáng và giúp phần vai thanh hơn. Lưu ý, không được gù vai.
mẹo chọn váy cưới tôn dáng BIp9j6cwUtuAwAfe40nYaPS-YHDpjFuukO5zRkFOmnFYoCneLt62PF28FUaqGJffDbJ_X_AcCJYUZsR5qrj84ZP0EHM19UlWigkLJMTDOzjArWbEQt1OwT8r3dSwB_40Y5XhtcJr
Dáng quả dâu tây:
Phần vai ngang rộng, hông nhỏ.
=> Để che đi khuyết điểm ở phần vai, bạn nên lựa chọn váy cưới như sau:
Chọn váy cưới có phần thân váy phồng để tạo sự hài hòa với phần vai. Nếu bạn chọn những chiếc váy eo nhỏ thì nó sẽ khiến thân hình của bạn phô khuyết điểm đấy.
Tránh chọn váy có tay bồng hay váy những chi tiết làm đô vai.
Dáng quả lê:
Phần vai nhỏ hẹp, vòng 3 lớn hơn vòng 1.
=> Mẹo chọn váy cưới tôn dáng cho bạn đó là:
Lựa chọn áo cưới có thiết kế tay bồng hoặc có các chi tiết nổi bật ở phần vai để che khuyết điểm vai nhỏ hẹp.
Chọn váy chữ A để khoe đường co eo và vòng 3.
mẹo chọn váy cưới tôn dáng QMHiMU-QcTf2IwzAasLzVNJRNP1q06jtMivaK2Z9u-G24-YnLlP2p1OKdu3i7WwP1xmoAy7YIH81HEg83viV3-NBldTH1RS_0H8AsxlK_gBWYZgqc3CoKiOeTG08vtH2PE3bLyFy

Dáng quả chuối:
3 vòng không có sự chênh lệch, không có mông, eo, ngực.
=> Vóc dáng này quả thực là nhiều khuyết điểm. Tuy nhiên nếu biết cách thì bạn vẫn có thể tự tin khi mặc váy cưới. Mẹo chọn váy cưới như sau:
Chọn váy chữ A là phù hợp nhất.
Không nên chọn váy ôm sát cơ thể, tránh để lộ khuyết điểm.
Chọn váy có phần thân dưới bồng để tạo cảm giác vòng 3 đầy hơn.
Nên sử dụng miếng độn ngực.
Dáng đồng hồ cát:
Đây là dáng người hoàn hảo dáng mơ ước của các chị em. Phần eo nhỏ, vòng 1 và vòng 3 lớn hơn.
=> Mẹo chọn váy cưới cực kỳ đơn giản:
Chọn váy cúp ngực cưới khoét ngực để khoe vòng 1.
Chọn váy đuôi cá để khoe đường cong cơ thể.
mẹo chọn váy cưới tôn dáng ZX8PEt5t-oKU_XwbWsYxrwnAvmwtzSVjmDPsWrzrnQHVd7MAeZHlIjUbPPDbZb37sG_SZfOoClmbT0R7VSkfhB0llu_Vbn57tgYldzmBTysUGhzb4bSVfZmEeJ4tMae3bW7v0Tdq
Sai lầm thường mắc phải khi mặc váy cưới?
Nhiều chị em thường gặp phải những sai lầm này khi mặc váy cưới đó là:
Mặc váy cúp ngực nhưng lại xõa tóc làm mất đi sự quyến rũ của chiếc váy. Các chị em nên cân nhắc việc để tóc xõa khi mặc váy cưới bởi nó sẽ khiến bạn trông già hơn và gây vướng víu khó chịu.
Không độn ngực. Đây là điều bạn nên để ý khi mặc váy cưới. Nếu bạn đã vòng 1 đẹp thì không cần nhưng nếu vòng 1 nhỏ hoặc size trung bình thì nên độn ngực để che khuyết điểm và tạo sự nữ tính hơn khi mặc váy cưới. Nếu ngực quá phẳng sẽ khiến bạn cực kỳ mất điểm đấy.
Đi giày bệt. Đôi giày thực sự rất quan trọng đối với phái đẹp, vì vậy nếu bạn muốn mặc váy cưới đẹp thì nhất định không nên đi giày thấp đế đâu nha.
mẹo chọn váy cưới tôn dáng AfrzCLg8pJWttX1vMx-GE8Glv5jclPMrVxLxZqfMZNcQVrl4fz9Ck1HM7-n7kw-eDMTZ7pQWde_JnLEeVytk57IG_UpbtPRLrFOeCL2zV5XKBGdHEewvZUZRSokj1u7ZfnsO62L6
Trên đây là những mẹo mặc váy cưới tôn vóc dáng cực kỳ hữu ích, chắc chắn bạn sẽ có một vẻ ngoài cực kỳ tự tin và thu hút trong ngày cưới của mình. Hãy chuẩn bị mọi thứ thật chu đáo để tận hưởng ngày hạnh phúc của đời người con gái một cách trọn vẹn.

phanthinu

- Similar topics